Homeข่าวกีฬาออนไลน์ข่าวกีฬาจากทั่วโลก โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก(5ส.ค.)

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก(5ส.ค.)

พิมพ์


altโปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก 2012 ประจำวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2555  ทัพนักกีฬาไทยไม่มีการแข่งขัน ส่วนการแข่งขันชิงเหรียญทอง รายการ  อื่นๆมีการชิงชัย 22 เหรียญทอง
     โปรแกรมการแข่งขันประจำวันดังนี้      
 - มวยสากลสมัครเล่น            
     19:30 น.  รุ่นฟลายเวต 51 กิโลกรัม หญิง - รอบ 16 คนสุดท้าย     
     20:30 น. รุ่นไลต์ฟลายเวต 60 กิโลกรัม หญิง - รอบ 16 คนสุดท้าย     
     21:30 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กิโลกรัม หญิง - รอบ 16 คนสุดท้าย     
     02:30 น. รุ่นแบนตั้มเวต 56 กิโลกรัม ชาย - รอบ 8 คนสุดท้าย     
     03:30 น.  รุ่นเฮฟวี่เวต 91 กิโลกรัม ชาย - รอบ 8 คนสุดท้าย     
 
 - กรีฑา            
     17:00 น. วิ่งมาราธอน หญิง รอบชิงชนะเลิศ  (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     01:35 น.   เขย่งก้าวกระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ  (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     03:50 น.  วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ  (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     02:20 น. ขว้างค้อน ชาย รอบชิงชนะเลิศ   (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     03:10 น.  วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ   (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     03:25 น.  วิ่งวิบาก 3,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ  (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     01:00 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง รอบแรก     
     01:05 น. กระโดดสูงชาย รอบคัดเลือก     
     02:15 น. วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบรองชนะเลิศ     
     02:40 น.  วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบรองชนะเลิศ      
 
 - จักรยาน ประเภทลู่            
     23:26 น.  ประเภทสปรินท์ (หญิง)   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     00:16 น. ประเภทโอมเนียม (ชาย)   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     22:53 น. ประเภทโอมเนียม (หญิง)   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     22:00 น.   ประเภทสปรินท์ (หญิง) รอบรองฯ     
 
 - เทนนิส            
     20:00 น. ประเภทคู่ผสมประเภทชายเดี่ยว ประเภทหญิงคู่  (ชิง 1 เหรียญทอง)         
     18:00 น.  ประเภทชายเดี่ยว ชิงเหรียญทองแดง        
     18:00 น.  ประเภทหญิงคู่ ชิงเหรียญทองแดง     
   
 - บาสเกตบอล            
     15:00 น.  กลุ่มบี ฝรั่งเศส พบ รัสเซีย     
     17:15 น. กลุ่มเอ แองโกล่า พบ สาธารณรัฐเช็ก     
     20:30 น. กลุ่มบี แคนาดา พบ ออสเตรเลีย     
     22:45 น. กลุ่มเอ จีน พบ สหรัฐฯ     
     02:00 น.  กลุ่มเอ โครเอเชีย พบ ตุรกี     
     04:15 น. กลุ่มบี สหราชอาณาจักร พบ บราซิล     
    
 - แบดมินตัน            
     19:00 น. ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     19:00 น.   ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ       (ชิง 1 เหรียญทอง)   
     15:00 น. ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงอันดับ 3     
     15:00 น.  ประเภทชายคู่ รอบชิงอันดับ 3     
 
 - ฟันดาบ            
     15:00 น.   ฟันดาบ ประเภทฟอยล์ทีมชาย (ชิง 1 เหรียญทอง)         
 
 - มวยปล้ำ            
     00:25 น.  เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก.    (ชิง 1 เหรียญทอง)         
     00:25 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.     (ชิง 1 เหรียญทอง)         
     19:00 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก.    - รอบคัดเลือก     
     19:30 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก. - รอบ 8 คนสุดท้าย     
     20:30 น.  เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก.    -  รอบก่อนรองชนะเลิศ     
     21:30 น.   เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก.     - รอบรองชนะเลิศ     
     23:45 น.  เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 55 ก.ก.    -  รอบชิงเหรียญทองแดง     
     19:00 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.    - รอบคัดเลือก       
     19:30 น.  เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.    - รอบ 8 คนสุดท้าย       
     20:30 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.    - รอบก่อนรองชนะเลิศ        
     21:00 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.    - รอบรองชนะเลิศ      
     23:45 น. เกรโก-โรมัน (ชาย) รุ่นน้ำหนัก 74 ก.ก.    - รอบชิงเหรียญทองแดง      
    
 - ฮอกกี้            
     14:30 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายบี นิวซีแลนด์ - เบลเยียม     
     16:45 น.   ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายเอ ปากีสถาน - แอฟริกาใต้     
     19:45 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายบี อินเดีย - เกาหลีใต้     
     22:00 น.  ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายบี เนเธอร์แลนด์ - เยอรมัน     
     01:00 น.  ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายเอ สหราชอาณาจักร - ออสเตรเลีย     
     03:15 น.  ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สายเอ อาร์เจนตินา - สเปน     
 
 - ยกน้ำหนัก            
     21:30 น. ยกน้ำหนัก รุ่นน้ำหนักเกิน75 กก.หญิง กลุ่มเอ (ชิง 1 เหรียญทอง)         
 
 - ยิมนาสติก สากล            
     20:00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย (ชิง 1 เหรียญทอง)         
     20:50 น.ม้าประโดด หญิง   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     21:41 น. ม้าหู ชาย    (ชิง 1 เหรียญทอง)   
 
 - วอลเลย์บอล            
     15:30 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม เอ แอลจีเรีย พบ สาธารณรัฐโดมินิกัน     
     17:30 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี จีน พบ เกาหลีใต้     
     20:45 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม เอ สหราชอาณาจักร พบ ญี่ปุ่น     
     22:45 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม เอ อิตาลี พบ รัสเซีย     
     02:00 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี สหรัฐอเมริกา พบ ตุรกี     
     04:00 น. ประเภททีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี บราซิล พบ เซอร์เบีย     
 
 - วอลเลย์บอล ชายหาด            
     00:00 น.ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ     
     01:00 น. ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ     
     04:00 น. ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ     
     05:00 น. ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ     
 
 - ยิงปืน            
     15:00 น.  ปืนสั้นยิงช้าชาย 50 เมตร รอบคัดเลือก     
     15:00 น. ยิงเป้าบินประเภทแทรปชาย รอบคัดเลือก     
     18:30 น. ปืนสั้นยิงช้าชาย 50 เมตร   (ชิง 1 เหรียญทอง)   
   
 - เรือใบ  
     18:00 น.เรือใบประเภทชาย รุ่น49er - รอบ 12,13     
     18:00 น.เรือใบประเภทชาย รุ่นอาร์เอส-เอ็กซ์ - รอบ 9,10     
     18:00 น. เรือใบประเภทหญิง รุ่น470 - รอบ 5,6     
     18:00 น.เรือใบประเภทหญิง รุ่นอาร์เอส-เอ็กซ์ - รอบ 9,10     
     19:00 น. เรือใบประเภทชาย รุ่นสตาร์ - รอบชิงชนะเลิศ   (ชิง 1 เหรียญทอง)       
     20:00 น. เรือใบประเภทชาย รุ่นฟินน์ - รอบชิงชนะเลิศ   (ชิง 1 เหรียญทอง) 

     หมายเหตุ :  ถ่ายทอดสดวันอาทิตย์ที่ 5 ส.ค. ช่อง 3 17.00-20.00 น. และ 23.00-02.00 น.  เวลาและการแข่งขันอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้  

 

 

Read : 4163 times

jL Poll Module1

ลงประชามติร่างรัฐธรรมนูญใหม่ต้องเลื่อนการประกาศใช้ออกไปอีก 3 เดือน ท่านเลือกแนวทางไหน


 

Poll (2)

สรรพากรจี้5แสนรายผู้ค้าอี-คอมเมิร์ชต้องแจ้งเสียภาษี ท่านเห็นอย่างไร
 

แปลภาษา

EnglishFrenchGermanItalianPortugueseRussianSpanishThai


ตารางคะแนพรีเมียร์ลีกอังกฤษ 2014-15
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
เชลซี
15
11
3
1
34
13
21
36
2
แมนฯ ซิตี้
15
10
3
2
32
14
18
33
3
แมนฯ ยูไนเต็ด
15
8
4
3
26
17
9
28
4
เวสต์แฮม
15
8
3
4
26
18
8
27
5
เซาแธมป์ตัน
15
8
2
5
25
12
13
26

ตารางคะแนนกัลโช่เซรีอาอิตาลี 2014-15
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
ยูเวนตุส
14
11
2
1
30
5
25
35
2
โรม่า
14
9
3
2
27
13
14
30
3
เจนัว
14
7
5
2
20
12
8
26
4
ซามพ์โดเรีย
14
6
7
1
19
11
8
25
5
นาโปลี
14
6
6
2
26
18
8
24

ตารางคะแนนบุนเดสลีกาเยอรมัน 2014-15
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
บาเยิร์น มิวนิค
14
11
3
0
33
3
30
36
2
โวล์ฟสบวร์ก
14
9
2
3
28
13
15
29
3
เอาก์สบวร์ก
14
8
0
6
20
14
6
24
4
เลเวอร์คูเซ่น
14
6
5
3
25
18
7
23
5
ชาลเก้ 04
14
7
2
5
25
18
7
23

ตารางคะแนนลาลีกาสเปน 2014-15
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
เรอัล มาดริด
14
12
0
2
51
12
39
36
2
แอต.มาดริด
15
11
2
2
28
12
16
35
3
บาร์เซโลน่า
14
11
1
2
36
7
29
34
4
เซบีญ่า
14
9
2
3
25
17
8
29
5
บาเลนเซีย
14
7
4
3
25
13
12
25

ตารางคะแนนลีกเอิงฝรั่งเศส 2014-15
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
มาร์กเซย
17
12
2
3
36
15
21
38
2
เปแอสเช
17
10
7
0
32
12
20
37
3
ลียง
17
10
3
4
32
17
15
33
4
แซงต์เอเตียน
17
9
5
3
19
12
7
32
5
บอร์กโดซ์
17
9
4
4
25
20
5
31

สรุปตารางคะแนนโตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก 2013-14
Pos
Team
Pld
W
D
L
F
A
GD
Pts
1
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
37
22
10
5
67
25
42
76
2
ชลบุรี เอฟซี
37
21
12
4
61
32
29
75
3
SCGเมืองทองฯ
37
20
11
6
64
33
31
71
4
บีอีซีเทโร ศาสน
37
18
14
5
65
39
26
68
5
ราชบุรี มิตรผล
37
16
14
7
58
42
16
62
*